
 

 Uk.1 /1 

 Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 

Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)  

727H - 03/2023 

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO 
TAREHE: 18/05/2024  

 

TAHADARI 

VIPINDI VYA UPEPO MKALI UNAOZIDI KILOMITA 40 KWA SAA NA MAWIMBI MAKUBWA YANAYOZIDI MITA 2, 

VINATARAJIWA KWA BAADHI YA MAENEO YA UKANDA WOTE WA PWANI YA BAHARI YA HINDI (MIKOA YA TANGA, DAR ES 

SALAAM, PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA), LINDI NA MTWARA PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA). 
 

 

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI: 

 

 Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka Kusini kwa kasi ya Km 40 kwa saa kwa Pwani yote.  

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Makubwa. 

Matarajio kwa siku ya Jumatatu Tarehe 20/05/2024: Mabadiliko Kidogo. 

Utabiri huu umetolewa leo tarehe: 18/05/2024.    

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA. 
 

 

 

UTABIRI WA HALI YA HEWA 

KWA SAA 24 ZIJAZO 
 

[Mikoa ya Kagera na Mara]: 
 

Hali ya mawingu kiasi, ngurumo katika maeneo 

machache na vipindi vya jua. 

[Mikoa ya  Lindi na Mtwara]:  

[Visiwa vya Unguja na Pemba]:  

[Mikoa ya Dodoma na Singida]:  

[Mikoa ya, Tabora,  Kigoma na Katavi,]: 

[Mikoa ya Arusha,  Manyara na Kilimanjaro]: 

[Mikoa ya Tanga, Dar es Salaama na  Morogoro]: 

[Mikoa ya Simiyu, Geita, Mwanza na Shinyanga]: 

[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: 

[Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Mbeya, Njombe, Iringa na Songwe]:  

Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua. 

MJI Kiwango cha juu cha joto Kiwango cha chini cha 

joto 

Mawio (Saa) Machweo (Saa) 

ARUSHA 25°C 16°C 12:31 12:29 

D'SALAAM 32°C 22°C 12:26 12:12 

DODOMA 28°C 19°C 12:38 12:28 

KIGOMA  30°C 20°C 01:01 12:53 

MBEYA 24°C 9°C 12:51 12:33 

IRINGA 27°C 15°C 12:41 12:25 

NJOMBE 18°C 10°C 12:47 12:30 

MWANZA 29°C 20°C 12:44 12:44 

TABORA 30°C 20°C 12:49 12:41 

TANGA 32°C 23°C 12:24 12:16 

ZANZIBAR 32°C 23°C 12:26 12:12 
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